labarai_banner

labarai

Mutane da yawa sun gano cewa ƙara bargo mai nauyi a cikin aikin barcinsu yana taimakawa wajen rage damuwa da inganta kwanciyar hankali.Hakanan kamar runguma ko swaddle na jarirai, matsi mai nauyi na bargo mai nauyi na iya taimakawa wajen sauƙaƙa alamun bayyanar cututtuka da inganta barci ga masu rashin barci, damuwa, ko Autism.

Menene Balaguron Nauyi?
An ƙera barguna masu nauyi don su kasance masu nauyi fiye da bargo na yau da kullun.Akwai nau'i biyu na barguna masu nauyi: saƙa da salon duvet.Bargo masu nauyin nau'in duvet suna ƙara nauyi ta amfani da robobi ko beads na gilashi, ƙwallon ƙwallon ƙafa, ko wani cika mai nauyi, yayin da saƙan ma'auni masu nauyi ana saka su ta amfani da zare mai yawa.

Ana iya amfani da bargo mai nauyi akan gado, kujera, ko duk inda kake son shakatawa.

Fa'idodin Blanket masu nauyi
Barguna masu nauyi suna ɗaukar wahayi daga wata dabarar warkewa da ake kira zurfafa kuzari, wanda ke amfani da ƙarfi, matsa lamba mai sarrafawa don haifar da nutsuwa.Yin amfani da bargo mai nauyi na iya samun fa'idodi na zahiri da haƙiƙa don barci.

Samar da Ta'aziyya da Tsaro
An ce barguna masu nauyi suna aiki kamar yadda matsi mai ɗorewa na taimaka wa jarirai su ji daɗi da jin daɗi.Mutane da yawa suna samun waɗannan barguna suna taimaka musu da sauri da sauri ta inganta yanayin tsaro.

Sauƙaƙe Damuwa da sanyaya damuwa
Bargo mai nauyi na iya taimakawa wajen sarrafa damuwa da damuwa.Tun da damuwa da damuwa sukan tsoma baki tare da barci, amfanin bargo mai nauyi na iya fassara zuwa barci mafi kyau ga waɗanda ke fama da tunanin damuwa.

Inganta Ingancin Barci
Bargo masu nauyi suna amfani da motsa jiki mai zurfi, wanda ake tunanin zai haifar da samar da hormone mai haɓaka yanayi (serotonin), rage hormone damuwa (cortisol), da ƙara matakan melatonin, hormone da ke taimaka maka barci.Wannan na iya taimakawa inganta yanayin barci gabaɗaya.

Kwantar da Hankalin Jijiya
Tsarin juyayi da yawa zai iya haifar da tashin hankali, yawan aiki, saurin bugun zuciya, da ƙarancin numfashi, waɗanda ba su dace da barci ba.Ta hanyar rarraba madaidaicin nauyin nauyi da matsa lamba a cikin jiki, maɗaukakiyar barguna na iya kwantar da martanin yaƙi-ko-tashi da kunna tsarin jin daɗin jin daɗin jin daɗi a shirye-shiryen bacci.

Ko da yake mutane da yawa suna ba da rahoton ingantawa daga waɗannan mashahuran barguna, akwai muhawara game da ko bargo masu nauyi suna ba da duk fa'idodin da masana'antun ke da'awar.Kamar kowane samfurin da ke nuna fa'idodin likita, yana da kyau a ci gaba da taka tsantsan.

Duk wanda ke da matsalolin barci na yau da kullun ya kamata ya yi magana da likita, wanda zai iya tantance halin da suke ciki mafi kyau kuma ya tantance ko bargo mai nauyi zai iya zama wani ɓangare mai tasiri na tsarin kulawa.

Wanene Zai Amfana Daga Amfani da Balaguro Mai Nauyi?
Bargo masu nauyi suna da fa'idodi ga kowane nau'in masu bacci, musamman waɗanda ke fama da yawan damuwa ko waɗanda ke da wasu yanayin kiwon lafiya.Musamman ma, barguna masu nauyi na iya ba da fa'idodin warkewa ga waɗanda ke da Autism, damuwa, damuwa, da rashin kulawa da rashin hankali (ADHD).

Damuwa da Bacin rai
Mutane da yawa masu damuwa da damuwa sun sami kansu cikin mummunan yanayi.Damuwa da damuwa na iya rinjayar barci mara kyau, kuma bi da bi, rashin barci yana kara damuwa da alamun damuwa.Sakamakon kwantar da hankali na bargo mai nauyi na iya taimakawa inganta barci ga mutanen da ke da waɗannan yanayin lafiyar hankali.Ɗaya daga cikin binciken ya gano cewa barguna masu nauyi sun taimaka wajen rage alamun rashin barci ga mutanen da ke da damuwa, damuwa, rashin lafiya, da ADHD.

Cutar Autism Spectrum
Ta hanyar kunna ma'anar taɓawa, bargo mai nauyi na iya taimaka wa mutanen da ke fama da rashin lafiyar Autism su mai da hankali kan zurfin matsi na bargon maimakon wasu abubuwan motsa jiki daga kewayen su.Wannan matsa lamba na iya ba da ta'aziyya kuma ya ba su damar shakatawa ko da a cikin yanayin da zai iya zama mai ban sha'awa.Duk da rashin bincike game da haƙiƙanin fa'idodin barci, yaran da ke da Autism sau da yawa sun fi son yin amfani da bargo mai nauyi.

Shin Blanket Masu Nauyi Lafiyayyu ne?
An yi la'akari da bargo masu nauyi gabaɗaya a cikin aminci, muddin mai amfani da bargon yana da isasshen ƙarfi da ƙaƙƙarfan jiki don ɗaga bargon daga kansu lokacin da ya dace don hana shaƙawa ko kamawa.

Wasu masu barci ya kamata su ɗauki ƙarin matakan kariya kuma su yi magana da likitan su kafin amfani da bargo mai nauyi.Bargo mai nauyi na iya zama wanda bai dace da mutanen da ke da wasu yanayi na likita ba, gami da na yau da kullun na numfashi ko al'amurran da suka shafi jini, asma, ƙarancin jini, nau'in ciwon sukari na 2, da claustrophobia.Masana sun kuma ba da shawarar cewa masu fama da matsalar barcin barci (OSA) su guji yin amfani da bargo masu nauyi, saboda nauyin bargo mai nauyi na iya hana iska.

Ko da yake akwai wasu barguna masu nauyi waɗanda aka kera musamman don yara, jarirai da yara ƙanana ba za su yi amfani da bargo masu nauyi ba yayin da suke fuskantar haɗarin zama tarko a ƙasa.

Yadda Ake Zaban Kwango Mai Nauyi Daidai
Yawancin mutane sun fi son bargo mai nauyi daidai da kusan kashi 10% na nauyin jikinsu, kodayake ya kamata ku ɗauki abubuwan da kuka zaɓa yayin neman bargo mai nauyi.Ana sayar da barguna masu nauyi a cikin ma'auni daga 7 fam zuwa 25, kuma yawanci suna zuwa cikin daidaitattun girman gado kamar tagwaye, cikakke, sarauniya, da sarki.Wasu masana'antun kuma suna yin barguna masu nauyi na yara ko girman tafiya.

Bargo masu nauyi sun fi tsada fiye da bargo na yau da kullun, yawanci tsakanin $100 zuwa $300.Samfuran da suka fi tsada ana yin su tare da ƙarin kayan dorewa kuma suna iya ba da mafi kyawun numfashi ko wasu fasaloli.


Lokacin aikawa: Maris 21-2022