labarai_banner

labarai

Shin bargo na lantarki lafiya?

Lantarki bargunada dumama pads bayar da ta'aziyya a kan sanyi kwanaki da kuma a cikin hunturu watanni.Koyaya, za su iya zama haɗarin wuta idan ba a yi amfani da su daidai ba. Kafin ka shigar da jin daɗinkabargon lantarki, Kushin katifa mai zafi ko ma katakon dumama dabbobi la'akari da waɗannan shawarwarin aminci.

Tukwici aminci bargo na lantarki

1. Duba alamar samfur.Tabbatar kubargon lantarkian tabbatar da shi ta hanyar ingantaccen dakin gwaje-gwaje na ƙasa, kamar Underwriters Laboratories.
2. Rike dadumama bargolebur yayin amfani da shi.Ninke ko wuraren da aka haɗe na iya haifar da tarko da zafi mai yawa.Kada a taɓa bargon lantarki a kusa da katifa ko dai.
3. Haɓaka zuwa ɗaya tare da rufewa ta atomatik.Idan bargon ku ba shi da lokaci, kashe shi kafin yin barci.Wutar lantarkiba su da lafiya don barin duk dare yayin barci.

Damuwar tsaro tare da barguna na lantarki

1. Kar a yi amfani da tsohon bargo.Don barguna shekaru goma ko sama da haka, ya kamata a jefar da su.Ba tare da la'akari da yanayin su ba kuma ko kun ga wani sawa ko a'a, abubuwan ciki na iya lalacewa saboda shekaru da amfani.Sabbin barguna ba su da yuwuwar a sa su ta hanyar - kuma galibi suna aiki da rheostats.A rheostat yana sarrafa zafi ta hanyar auna zafin bargo da zafin jikin mai amfani.
2. Kar a sanya komai akan bargo.Wannan ya haɗa da kanku sai dai idan an ƙera bargon lantarki don a shimfiɗa shi.Zama akan bargon lantarki na iya lalata igiyoyin wutar lantarki.
3. Kar a yi amfani da zagayowar juyawa.Juyawa da jujjuyawa da jujjuyawar zagayowar zagayowar na iya haifar da murɗaɗɗen ciki a cikin bargon ku ya zama karkatarwa ko lalacewa.Samun ƙarin shawarwari kan yadda ake wanke bargon lantarki - kuma kar a taɓa bushewa mai tsabta.
4. Kada ku ƙyale dabbobi kusa da bargon ku.Ƙunƙarar kyanwa ko kare na iya haifar da tsagewa da hawaye, wanda zai iya fallasa wutar lantarki na bargo kuma ya haifar da haɗari da wuta ga dabbar ku da ku.Idan ba za ku iya ajiye dabbar ku ba, yi la'akari da siyan bargo mai ƙarancin ƙarfi don kanku ko samun kushin dumama dabbobi don cat ko kare ku.
5.Kada ka rinjayi igiya a ƙarƙashin katifa.Yana da ban sha'awa don ɓoye igiyoyi, amma guje su a ƙarƙashin katifa yana haifar da rikici wanda zai iya lalata igiyar ko tarkon zafi mai yawa.

Yadda ake adana bargon lantarki lafiya

1. Ajiye igiyoyin.Cire abubuwan sarrafawa daga bargon lantarki da bango.Sanya sashin sarrafawa da igiya a cikin ƙaramin jakar ajiya.
2. Mirgine ko ninka a hankali.Mirgina ya fi kyau amma idan dole ne a ninka, ninka bargon lantarki ko kushin dumama a hankali, guje wa kaifi mai kaifi da ƙuƙumma waɗanda suka zama masu lalacewa kuma suna haifar da haɗarin gobara.
3. Yi amfani da jakar ajiya.Sanya bargon lantarki a cikin jakar ajiya tare da ƙaramin jakar da ke ɗauke da sashin sarrafawa a sama.
4. Adana a kan shiryayye.Sanya bargon lantarki mai jaka amma kar a ajiye komai a kai don taimakawa wajen guje wa murƙushe coils.


Lokacin aikawa: Nov-14-2022