Menene bambanci tsakanin abargo mai nauyiIdan kana yin wannan tambayar, akwai yiwuwar ka ɗauki barcinka da muhimmanci — kamar yadda ya kamata! Bincike ya nuna cewa samun isasshen barci na iya haifar da matsaloli da dama na lafiya, ciki har da ciwon suga, kiba, bugun zuciya da bugun jini. Zaɓar kayan kwanciya masu daɗi waɗanda ke haɓaka barci mai zurfi da maido da lafiya ƙaramin mataki ne da za mu iya ɗauka don rayuwa mai kyau.
To, idan za ku maye gurbin tsohon gadonku dabargo mai inganciAn tsara shi don taimakawa barci mai natsuwa na dare? Ko kuma ya kamata ka zaɓi na'urar sanyaya daki ta gargajiya wadda za ta sa ka ji kamar kana barci a kan gajimare mai laushi? A ƙarshe, mafi kyawun shawara ya ta'allaka ne da abubuwan da kake so.
A cikin wannan labarin, za mu raba bambance-bambancen da ke tsakanin barguna masu nauyi da na'urorin kwantar da hankali domin ku iya siyan mafi kyawun kayan kwanciya da suka dace da buƙatunku.
Menene Bargon Nauyi?
Shin sau da yawa kana fuskantar matsala wajen kawar da tunaninka da kuma yin barci da daddare? Idan haka ne, abargo mai nauyiWataƙila su ne mafi kyawun kayan kwanciya a gare ku. Waɗannan barguna masu nauyi suna ba da daidaiton rarraba matsi a jiki, suna haifar da sassauci don taimaka muku yin barci da sauri da kuma inganta ingancin barci. Masu amfani da su kan ce barci a ƙarƙashin bargo mai nauyi kamar karɓar runguma mai laushi da kwantar da hankali duk tsawon dare.
Yawancin barguna masu nauyi sun ƙunshi wani abu mai kariya daga waje da kuma wani abu mai nauyi. A cikin abin da aka saka akwai wani abu mai nauyi—yawanci ƙananan beads na gilashi ko kuma poly granules na filastik—wanda ke sa bargon ya ji nauyi fiye da bargon da aka saba. Kimiyyar da ke bayan wannan ƙarin nauyi ita ce zai iya rage alamun damuwa da rashin barci ta hanyar ƙarfafa samar da serotonin (wani abu mai ji da daɗi ga ji) da melatonin (hormone na barci) yayin da kuma rage sinadarin damuwa na cortisol.
Ana samun barguna masu nauyi a girma dabam-dabam da nauyi daban-daban. Za mu iya samar muku da girma dabam-dabam har ma da girma dabam-dabam.
Menene Mai Ta'aziyya?
Kayan kwalliya wani nau'in kayan kwanciya ne mai kauri, laushi da kuma (wani lokacin) ado da ake amfani da shi azaman rufin saman gadonku. Kamar bargo mai nauyi, kayan kwalliya galibi yana ƙunshe da wani yanki na waje (wanda aka sani da "kwalliya") wanda aka dinka tare a cikin tsarin dinki mai grid don taimakawa wajen kiyaye kayan cikawa a wurin. Amma yayin da barguna masu nauyi galibi suna ɗauke da beads na gilashi ko ƙananan filastik, kayan kwalliya kusan koyaushe suna cike da kayan laushi da iska - kamar auduga, ulu, madaurin goose ko madadin ƙasa - waɗanda ke ba da ɗumi kuma suna ba bargon kama da gajimare.
Menene Bambanci Tsakanin Bargon Nauyi Da Na'urar Ta'aziyya?
Da farko, barguna masu nauyi da kayan kwantar da hankali suna da kamanceceniya da yawa. Yawanci suna da tsarin dinki mai layi don tabbatar da daidaiton rarrabawa kuma ana yin su da kayan da suka dace don samun kwanciyar hankali yayin barci. Dangane da ingancin kayan da aka yi amfani da su, har ma suna iya yin yawo a kusa da farashin iri ɗaya.
Duk da haka, kamanceceniya ta ƙare a nan. Barguna masu nauyi da kayan kwantar da hankali suma suna da wasu bambance-bambance masu mahimmanci waɗanda zasu iya shafar zaɓin kayan kwanciya. Waɗannan sun haɗa da:
Nauyi – Domin barguna masu nauyi galibi suna ɗauke da beads na gilashi ko kuma ƙwayoyin poly na filastik, sun fi nauyi fiye da na'urorin kwantar da hankali.
Kauri da Dumi– Mashinan kwantar da hankali gabaɗaya sun fi barguna masu nauyi kauri kuma suna ba da ƙarin rufin kariya, wanda ke sa mai amfani ya ɗumi a daren sanyi.
fa'idodi – Barguna masu laushi da barguna masu nauyi za su iya taimaka maka samun barci mai inganci ta hanyar ƙirƙirar "ƙananan yanayi" a kusa da fata. Duk da haka, barguna masu nauyi suna ɗaukar matakai ɗaya ta hanyar rage alamun rashin barci, damuwa da wataƙila ma zafi mai ɗorewa.
Sauƙin Wankewa– Barguna masu laushi suna da wahalar wankewa, yayin da barguna masu nauyi galibi suna zuwa da wani abin rufe fuska na waje wanda yake da sauƙin cirewa da wankewa.
Bargon Nauyi da Comforter: Wanne Ya Fi Kyau?
Zaɓar bargo mai nauyi da abin sanyaya rai na iya zama shawara mai wahala. A ƙarshe, zaɓin ya dogara ne akan buƙatu da abubuwan da mutum ya fi so.
Zaɓibargo mai nauyiidan…
● Kana juyawa da dare saboda damuwa marar iyaka. Bargo mai nauyi yana ƙarfafa jin daɗin kwanciyar hankali, yana taimaka maka ka rufe kwakwalwarka da dare kuma a ƙarshe ka sami hutawa da kake buƙata.
● Kana son yadudduka a cikin kayan gadonka. Domin barguna masu nauyi sirara ne, suna dacewa da nau'ikan kayan gado masu kauri, gami da kayan kwantar da hankali.
● Kana barci mai zafi. Idan kai mai barcin zafi ne, ka guji bargo mai sanyi ka zaɓi bargo mai kauri. An yi bargonmu mai sanyaya da aka yi da wani yadi mai jure danshi don kwantar da hankalinka da kwanciyar hankali duk tsawon dare.
Zaɓi mai sanyaya rai idan…
● Kana barci cikin sanyi. Kayan kwantar da hankali gabaɗaya suna da kyawawan abubuwan rufewa, wanda hakan ya sa suka dace da masu barci cikin sanyi ko kayan kwanciya na hunturu.
● Kana son kayan gado masu laushi. Barguna masu inganci galibi suna cike da kayan da ke da kauri da iska waɗanda ke sa ka ji kamar kana barci a kan gajimare.
● Kana son ƙarin zaɓuɓɓukan salo. Ana samun kayan shimfiɗa gado a cikin nau'ikan bugawa, tsari da launuka iri-iri, yayin da barguna masu nauyi na iya samun zaɓuɓɓukan salo kaɗan.
Shin yanzu kuna neman bargo mai inganci? A KUANGS, muna bayar da salo daban-daban na bargobarguna masu nauyida kuma sabis na OEM. Duba dukkan tarin samfuran lafiyar barcinmu!
Lokacin Saƙo: Disamba-07-2022
